Diễn đàn Công nghệ Truyền hình số
Tất cả vì sự phát triển của Truyền Hình Số Việt Nam
[Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Th_dvb10
Đăng nhập để Bình Luận

Diễn đàn Công nghệ Truyền hình số

Diễn đàn Truyền Hình Vệ Tinh - Nơi trao đổi, thảo luận các vấn đề về truyền hình kỹ thuật số
 
Trang ChínhPortalThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Bài gửiNgười gửiThời gian
Viêm da là bệnh gì? Duyên do gây bệnh và bí quyết điều trị viêm da hiệu quả daodung199 [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h10Yesterday at 2:26 pm
Cộng Phân tích các bước săn sóc da hàng ngày để có được làn da đẹp như ý daodung199 [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-07-17, 2:55 pm
Nhận định Bệnh Viêm da cũng như các bệnh ngoài da thường gặp hiện tại daodung199 [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-07-17, 2:34 pm
Viêm da là bệnh gì? Nguyên cớ gây bệnh và cách thức điều trị viêm da hiệu quả daodung199 [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-07-15, 3:43 pm
vệ tinh chinasat 6b (115.5*e) tuhaitpc [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-07-13, 8:29 am
Các bệnh về da đầu thường gặp trong cuộc sống bây giờ daodung199 [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-07-12, 2:59 pm
Ứng dụng công tắc áp suất | Rơle áp suất akhangmr [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-07-11, 5:06 pm
Giúp Đỡ VTC-HD05i Mất Tín Hiệu Chảo sucess phuong [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-07-10, 7:55 am
[Giúp đỡ] Cáp quang luồn cống là gì? Sự cần thiết của cáp quang luồn cống anhdung97ga [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-07-05, 10:32 am
Dán răng sứ là gì? Cách dán răng sứ như thế nào? Monster98 [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-07-04, 4:23 pm
[Giúp đỡ] Tổng quan về ftth anhdung97ga [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-07-04, 10:43 am
[Giúp đỡ] Hệ thống đầu nối thực tế cho mạng LAN cáp quang anhdung97ga [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-07-03, 2:45 pm
Cùng tìm hiểu những căn bệnh ngoài da thường gặp hiện nay daodung199 [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-07-02, 10:37 am
[Thắc mắc][Giúp đỡ] tranduyquang [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-07-02, 9:27 am
Ứng dụng của biến dòng analog T201DCH100-LP akhangmr [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Icon_h102019-06-24, 2:58 pm

Share | 
 

 [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
anhdung97ga
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức
anhdung97ga

Tên Thật : GL Dũng
Tổng số bài gửi : 24
Ngày gia nhập : 20/05/2019
Tuổi : 22
Đang sống tại : Hồ Chí Minh
Làm việc tại : Quận Tân Bình
Giới tính : Nam

[Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode Empty
Bài gửiTiêu đề: [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode   [Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode I_icon_minitime2019-05-30, 3:04 pm

Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode
Trước hết chúng ta cần biết rằng cáp quang là một loại cáp được làm bằng thủy tinh hoặc nhựa trong suốt, sử dụng ánh sáng để truyền tín hiệu, cáp quang dài và mỏng. Chúng được sắp xếp trong một bó, không giống như cáp đồng truyền tín hiệu bằng điện, cáp quang dường như không bị nhiễu và có tốc độ đường truyền rất cao.
Cáp quang Single Mode là gì?
Cáp quang Single Mode (SM): là một trong hai loại cáp quang chúng có đường kính lõi khá nhỏ (khoảng 9 micro) hệ số thay đổi khúc xạ thay đổi từ lõi ra cladding ít hơn cáp quang Multi Mode. Các tia truyền theo phương song song trục. Cáp quang Single Mode sử dụng nguồn sáng laser truyền tia sáng xuyên suốt vì vậy tín hiệu rất ít khi bị suy hao và có tốc độ khá lớn. Cáp Single Mode thường hoạt ở 2 bước sóng là 1310nm và 1550nm.
Cáp quang Single Mode là sản phẩm được thiết kế linh hoạt sử dụng cho cả ứng dụng ngoài trời lẫn trong nhà. Nên rất đa năng trong việc thi công trong nhà (indoor) hoặc ngoài trời (outdoor) đi dưới cống bể, treo cột điện, chôn ngầm trực tiếp, loại cáp quang này là lựa chọn lý tưởng cho phát triển hệ thống mạng LAN nội bộ. Hiện nay các dịch vụ viễn thông hiện nay được rất đông đảo người dân sử dụng nên các nhà cung cấp dịch vụ liên tục phải mở rộng hệ thống truyền dẫn quang của họ để có thể đáp ứng nhu cầu của khách hàng, cũng bởi vậy mà cáp quang Single Mode trở nên rất phổ biến và giá thành rẻ hơn cáp quang Multi Mode rất nhiều.
Cấu tạo của cáp quang Single Mode
Phần core hay còn gọi là phần lõi là trung tâm phản chiếu của sợi quang nơi ánh sáng đi qua. Lõi cáp quang Single Mode là lõi nhỏ, hệ số thay đổi khúc xạ thay đổi từ lõi ra phần lớp phản xạ ánh sáng ít hơn cáp quang Multi Mode
Phần cladding hay còn gọi là lớp phản xạ ánh sáng: là phần vật chất quang bên ngoài bao bọc lõi mà phản xạ ánh sáng trở lại vào lõi.
Phần buffer coating là lớp phủ dẻo bên ngoài bảo vệ sợi không bị hỏng và ẩm ướt.
Phần jacket là phần hàng trăm hay hàng ngàn sợi quang được đặt trong bó gọi là cáp quang. Nhưng bó này được bảo vệ bởi lớp phủ bên ngoài của cáp quang.
Đặc tính kỹ thuật của cáp quang Single Mode
Chiều dài tối đa là 5000m
Bán kính cong nhỏ nhất khi lắp đặt: gấp 20 lần bán kính ngoài của cáp
Bán kính cong nhỏ nhất sau khi lắp đặt: gấp 10 lần đường kính ngoài của cáp
Lực kéo lớn nhất khi lắp đặt: 2700N
Lực kéo lớn nhất khi làm việc: 1300N
Lực nén lớn nhất khi lắp đặt: 2000N/100mm
Khả năng chịu va đập với E= 10N.m, r= 150mm: 30 lần va đập
Khoảng nhiệt độ bảo quản dao động từ -30 đến 60 độ
Khoảng nhiệt độ khi lắp đặt dao động từ -5 đến 50 độ
Khoảng nhiệt độ làm việc dao động từ -30 đến 60 độ
---
Golden Link
Về Đầu Trang Go down
 

[Giúp đỡ] Khám phá những đặc điểm nổi bật của cáp quang single mode

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
Diễn đàn Công nghệ Truyền hình số  :: Technology :: Kỹ Thuật Điện Tử - Viễn Thông-
Free forum | Văn hóa | Khác | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất